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TAARIFA KWA UMMA KUHUSU KAULI YA WAZIRI MKUU JUU
YA MCHAKATO WA KATIBA MPYA

Alhamisi Novemba 9, 2017

Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu kimesikitishwa na taarifa ya Serikali ya Jamhuri wa
Muungano wa Tanzania iliyowasilishwa na Waziri Mkuu Mhe. Kassim Majaliwa Novemba 9.
2017 Kupitia mkutano wa tisa wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dodoma
Kusisitiza nia ya kutokuendeleza mchakato wa kupata katiba mpya kwa sasa.

“Katiba mpya inahitaji gharama kubwa na sisi tumeanza na kutatua changamoto za jamii
kwanza, ikiwemo mahitaji ya maji, changamoto za elimu, na sekta ya Afya”. Alisema Waziri
Mkuu Kassim Majaliwa.

Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu kinaitahadharisha Serikali kuwa Jjitihada za kupambana
na ufisadi na kurejesha uwajibikaji hazitafanikiwa na kuwa endelevu bila uwepo wa katiba bora
itakayoweka misingi ya utawala bora na usimamizi imara wa rasilimali za nchi. Masuala
yaliyopewa kipaumbele na Serikali ya awamu ya tano yatakuwa na tija zaidi yatakapowekewa
ulinzi wa kikatiba hasa kupitia Katiba inayotokana na maoni ya wananchi, hivyo basi
mwendelezo wa mchakato wa Katiba ni muhimu zaidi kufanyika sambamba na utatuzi wa
vipaumbele vya Serikali ya awamu ya tano.

Tukumbuke kuwa, mchakato wa Katiba Mpya katika hatua za awali umekwishagharimu kiasi
cha pesa za kitanzania takribani shillingi billion 100, hivyo kwa kuuzika mchakato huu nchi
itakuwa imepoteza kiasi hicho kikubwa cha pesa bila matokeo yoyote chanya.

Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu, kinatoa wito kwa serikali kutokutumia visingizio vya
gharama katika masuala ambayo yanagusa moja kwa moja maslahi ya kidemokrasia kwa

wananchi. Serikali itambue kwamba hitaji la katiba mpya ni la wananchi na si la watawala.
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